ขอเชิญชวนเพื่อนๆร่วมกันให้ข่าวสารกีฬาปิงปองได้ที่นี้ครับ http://sportpingpong.blogspot.com/2009/06/blog-post.html

แล้วผมจะนำขึ้นเว็บ Blog ให้เพื่อนๆคนอื่นๆได้ชมกันครับ



วันจันทร์ที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2552

บางมดคัพ ครั้งที่ 5 แข่งขัน 26 - 27 กันยายน 2552

ประชาสัมพันธ์การแข่งขัน

กีฬาเทเบิลเทนนิส “ บางมดคัพ ครั้งที่ 5”
ชิงถ้วยผู้อำนวยการสำนักวัฒนธรรม กีฬาและการท่องเที่ยว กรุงเทพมหานคร


1.กำหนดการแข่งขัน วันที่ 26,27 กันยายน 2552 ณ ศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติ
เขตทุ่งครุ กรุงเทพฯ

2.กติกาการแข่งขัน ใช้กติกา สมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย ฉบับปัจจุบัน

3.ประเภทการแข่งขัน ใช้ปี พ.ศ ปัจจุบัน ลบด้วย ปี พ.ศ.เกิด
ทีมชายจำกัดมือ ( ส่งชื่อ 2 - 3 คน )
ทีมชายอายุไม่เกิน 15 ปี ( ส่งชื่อ 2 – 3 คน ผู้หญิงแข่งได้ )
ทีม อายุไม่เกิน 13 ปี ( ส่งชื่อ 2 – 3 คน ผู้หญิงแข่งได้ )
ทีม อายุไม่เกิน 10 ปี ( ผู้หญิงแข่งได้ )
เยาวชนเดี่ยว 15 ปี ( ผู้หญิงแข่งได้ )
เยาวชนเดี่ยว 10 ปี (ผู้หญิงแข่งได้ )

4.คุณสมบัติของผู้เข้าแข่งขัน
4.1 ประเภททีมชายจำกัดมือ ห้ามนักกีฬาทีมชาติ
/นักกีฬาที่เข้าทำการแข่งขันกีฬากีฬาแห่งชาติ พ.ศ. 2548 จนถึงปัจจุบัน
ลงทำการแข่งขัน
4.2 ประเภททีมเยาวชน 15 ปี ห้ามนักกีฬาเยาวชนทีมชาติ/นักเรียนอาเซียน
ลงทำการแข่งขัน
43 ลงทำการแข่งขันได้ไม่เกิน 2 ประเภท ยกวันนักกีฬาชมรมกีฬา
ศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติ บางมด

5.ค่าสมัคร
5.1 ทีมชายจำกัดมือ ทีมละ 350 บาท
5.2 ทีม 10 ปี, ทีม 13 ปี และทีม 15 ปี ทีมละ 300 บาท
5.3 เยาวชนเดี่ยว 100 บาท

6.รางวัลการแข่งขัน
ประเภททีมชายจำกัดมือ
อันดับ 1 ถ้วยเกียรติยศ/เกียรติบัตร/เงินรางวัล 2,500
อันดับ 2 เกียรติบัตร/เงินรางวัล 1,500
อันดับ 3 เกียรติบัตร/ เงิน 800 × 2

ทีม 15 ปี
ถ้วยเกียรติยศ/เกียรติบัตร /เงินรางวัล 2,000
เกียรติบัตร/เงินรางวัล 1,000
เกียรติบัตร/ เงิน 500 × 2

ทีม 13 ปี
อันดับ 1 ถ้วยเกียรติยศ/เกียรติบัตร /เงินรางวัล 1,500
อันดับ 2 เกียรติบัตร/เงินรางวัล 800
อันดับ 3 เกียรติบัตร/ เงิน 500 × 2

ทีม 10 ปี
อันดับ 1 ถ้วยเกียรติยศ/เกียรติบัตร/เงินรางวัล 1,000
อันดับ 2 เกียรติบัตร/เงินรางวัล 700
อันดับ 3 เกียรติบัตร/ เงิน 400 × 2

เยาวชน 15ปี
อันดับ 1 ถ้วยเกียรติยศ/เกียรติบัตร/เงินรางวัล 1,500
อันดับ 2 เกียรติบัตร/เงินรางวัล 800
อันดับ 3 เกียรติบัตร/ เงิน 500 × 2

เยาวชน 10ปี
อันดับ 10 ถ้วยเกียรติยศ/เกียรติบัตร/ เงินรางวัล 800
อันดับ 2 เกียรติบัตร/เงินรางวัล 600
อันดับ 3 เกียรติบัตร/ เงิน 400 × 2

หมายเหตุ เงินรางวัลแต่ละประเภทอาจจะลดลงตามส่วน
ถ้ามีทีมแต่ละประเภทน้อยกว่า 10 ทีม

7. วิธีการจัดการแข่งขัน
7.1 ประเภททีม
รอบแรก พบกันหมดในสายใช้ระบบ 2ใน 3 เกมส์
รอบสองจนถึงรอบชิงชนะเลิศ ใช้ระบบ แพ้คัดออก 3 ใน 5 เกมส์
7.2 แบ่งสาย วันที่ 23 กันยายน 2552 ณ ศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติ เขตทุ่งครุ กรุงเทพฯโดยฝ่ายจัด การแข่งขัน ภายหลังการจับสลากแล้วไม่สามารถเพิ่มเติมและเปลี่ยนแปลงรายชื่อนักกีฬาได้อีก
7.3 ประเภทเดี่ยว แข่งแบบแพ้คัดออก ใช้ระบบ 3 ใน 5 เกมส์

8. กำหนดการแข่งขัน
วันเสาร์ที่ 26 กันยายน 2552
เวลา 08.00 น. รายงานตัวทีม 10 ปี, ทีมชาย 15 ปี
เวลา 08.30 น. เริ่มแข่งขันประเภททีม 10 ปี, ทีมชาย 15 ปี
เวลา 12.00 น. รายงานตัวประเภททีมชายจำกัดมือ, ทีม 13 ปี
เวลา 13.00 น. เริ่มแข่งขันประเภททีมชายจำกัดมือ, ทีม 13 ปี
เวลา 17.00 น. โดยประมาณแข่งขันรอบที่สองทุกประเภท
วันอาทิตย์ ที่ 27 กันยายน 2552
เวลา 08.00 น. ประเภทเดี่ยวรายงานตัว และเริ่มทำการแข่งขัน
เวลา 08.30 น. ประเภททีมในรอบที่ 3 - ชิงชนะเลิศ

9. การรับสมัคร :
ทาง e – mail ที่ wan_58@hotmail.com
Fax 02-4511064
ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ จ่าสิบเอกประเวท มุ่งดี 081-4872996
ปิดรับสมัคร วันที่ 20 กันยายน 2552
ทางไปรษณีย์

วันเสาร์ที่ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2552

Final Preparations for Euro Mini Cadet Championships


Last minute preparations for the 5th Euro Mini Table Tennis Championships were the order of proceedings on Thursday 27th August 2009 in Schiltigheim.

Also it was last minute homework for the ITTF World Hopes Team as they prepared for the ensuing competition.

A very impressive 40 national associations will be represented at the four day tournament staged in the Gymnase Malteries and, as the members of the World Hopes Team practised, players from throughout Europe and beyond assembled.
Prominent publicity in the streets of Schiltigheim for the Euro Mini Championships
It is a major event and Schiltigheim is clearly well equipped to stage international tournaments that involve a high number of entrants.

The tournament was prominently advertised throughout the city and of course everybody was made welcome.

Reception
In the afternoon a reception for team leaders was been held, hosted by the President of the French Table Tennis Federation, Alain Dubois�, explained Zita Pidl, the ITTF World Hopes Team Manager. �Also, several high ranking personnel from Strasbourg and Schiltigheim were present.�

Meanwhile, later in the day, it was down to business.

Valuable Meetings
�We had a meeting with Mikael Andersson about future plans and the concept of the World Hopes Team programme�, said Zita Pidl. �Also, Olga Nemes gave an insight into her life, her career, the problems she faced and her journey from Romania to Germany.�

Listening to Olga Nemes is always spell binding; it is a life story from which the members of the ITTF World Hopes Team can learn and the coaches can learn as well, Olga Nemes is a very caring person who has a great desire to help others.

In Schiltigheim, she is doing just that very well indeed.

วันอาทิตย์ที่ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2552

Enjoy the Table Tennis on itTV

KAL Cup Korea Open


A most welcome entrant at the KAL Korean Open in Seoul is the group of players from Africa’s Democratic Republic of Congo.

Three male players are present – Beni Lukatikisu, Djodjo Nkunda Baluengele, Jonathan Bizaku – all are young players, having competed in the Men’s Singles, Men’s Doubles and Under 21 Men’s Singles events.

Jonathan Bikazu benefitting from playing in the KAL Korean Open.  Photo By: An Sung Ho

Life has been tough in the playing arena in a country steeped in table tennis excellence but undoubtedly they have learnt from the Korean experience.

Surprised
“I was very surprised when we received an entry from the Democratic Republic of Congo”, said Do Cheon Park, a member of the Organising Committee at the KAL Korean Open and also a member of the ITTF Board of Directors.

“They arrived at the very last moment, in fact one day late”, reflected Do Cheon Park. “It took them six days for them to get here; they left Kinshasa and flew to Bangkok where they stayed three days, they had visa problems.”

Extra Days
However, eventually, they arrived.

“When we heard of the troubles they had experienced, the media soon became interested”, continued Do Cheon Park. “They made a great effort to travel to Seoul, so on the instructions of Cho Yang Ho, the President of the Korean Table Tennis Association, I am delighted be able to offer our guests from Kinshasa and extra two days in Seoul.”

Cho Yang Ho is the President of Korea Air, the sponsors of the ITTF Pro Tour tournament in Seoul.

Training with Koreans
“The level of their play is not that of Asian players but they are eager, they are motivated and they want to improve”, concluded Do Cheon Park. “Therefore, when the tournament finishes, they will have the opportunity to practise with Korean players.”

Sport is about competition but it is also a vehicle for peace, harmony and friendship; a fact clearly being demonstrated by the Korean Table Tennis Association.

It is a fine gesture.

The Democratic Republic of Congo and Korea together in Seoul.

วันพุธที่ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2552

Sexy And Pretty Girls

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน
พอดีนานๆ จะหารูปสาวสาว สวยสวยเกี่ยวกับปิงปองมาได้ จึงเอามาโพสต์ให้เพื่อนๆได้ดูด้วยครับ


ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่


ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่


ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่

ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่


ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่


ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่

ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่


ปิงปอง สาวสวย น่ารัก เก่ง sexy เซ็กซี่

ประกาศคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติประจำปี 2552


*ข่าวจากสมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย

สมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย ประกาศให้มีการคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติไทย ประจำปี 2552 ระหว่างวันที่ 29-30 สิงหาคม และ 5-6 กันยายน 2552 ณ โรงเรียนปากเกร็ด เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันรายการซีเกมส์ ณ สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว โดยให้นักกีฬาที่ได้รับสิทธิ์รายงานตัว ภายในวันที่ 19 สิงหาคม 2552 นี้

ตาม ที่สมาคมฯ เปิดให้มีการคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติ เพื่อพัฒนานักกีฬาทีมชาติในการเก็บตัวฝึกซ้อมและส่งเข้าร่วมการแข่งขันใน รายการต่างๆ โดยจะคัดเลือกจากนักกีฬาทีมชาติ/เยาวชนทีมชาติ นักกีฬาที่มีผลงานสะสมต่อเนื่องในรอบปี นักกีฬาที่มีผลงานเด่น ได้รับรางวัลในรายการที่สมาคมเป็นผู้จัดการแข่งขัน ตลอดจนนักกีฬาโครงการของสมาคมฯ ที่ฝึกซ้อมต่อเนื่องเป็นประจำ ฯลฯ นั้น

ในการนี้สมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย ประกาศให้มีการคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติไทย ประจำปี 2552 ระหว่างวันที่ 29-30 สิงหาคม และ 5-6 กันยายน 2552 ณ โรงเรียนปากเกร็ด เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันรายการซีเกมส์ ณ สาธารณรัฐ ประชาธิปไตยประชาชนลาว โดยให้นักกีฬาที่ได้รับสิทธิ์รายงานตัวที่ทำการสมาคมฯ ในวันจันทร์ถึงวันศุกร์ ช่วงเวลาระหว่าง 14.00 น.-18.00 น. ภายในวันที่ 19 สิงหาคม 2552 นี้

จากการที่สมาคมฯ ได้ประกาศ หลักเกณฑ์ผู้มีสิทธิคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติประจำปี 2552 ซึ่งมีนักกีฬาผ่านหลักเกณฑ์ดังกล่าวตามรายชื่อดังนี้


นักกีฬาชายที่ได้รับสิทธิ์คัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติประจำปี 2552


  1. นายภุชงค์ สงวนสิน


  2. นายภาคภูมิ สงวนสิน


  3. นายชัยศิษฏ์ ชัยทัศน์


  4. นายสิทธิโชค วิภาวัฒนกุล


  5. นายธนวัฒน์ วิภาวัฒนกุล


  6. นายคมปราชญ์ มณีธรรม


  7. นายสิขเรศ กิจสำเร็จ


  8. นายศุภรัตน์ เมืองทิพย์


  9. ด.ช.ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล


  10. ด.ช.สุชาติ พิทักษ์กุลสิริ


  11. นายดนุสรณ์ ชาญวลิชล


  12. นายนันทสุทธิ์ ลีลายุทธ


  13. นายนฤเบศธ์ สายสุ้ย


  14. นายยศวรรษ ไพสิฐวิโรจน์


  15. นายวิศิษย์ศักดิ์ ปฐมกุลเวสารัช


  16. ด.ช.ธนพล สันติวัฒนธรรม


  17. นายพีรพล คุณประเสริฐ


  18. นายสุริยะ ประสเริฐศรี


  19. นายเครือทิพย์ ทองอยู่


  20. นายยุทธนา ทับบุญมี


  21. นายเศกศักดิ์ คมขำ


  22. นายสุริยัน ชาลี


  23. ด.ช.คมกริช แสงเป๋า


  24. นายเรืองศักดิ์ ชูเชิด


  25. นายกรกช สมบูรณ์


  26. นายปริญญา นนท์สาเกตุ


  27. นายนิคม วงศ์ศิริ


  28. นายเสกพงษ์ ยมจินดา


  29. นายอุดมรักษ์ ปรางทอง


  30. นายมนตริพรรธน์ นิธิเบญญาภิสมัย


  31. นายสิริพงษ์ พึ่งแย้ม


นักกีฬาหญิงที่ได้รับสิทธิ์คัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติประจำปี 2552


  1. น.ส.อนิศรา เมืองสุข


  2. น.ส.นันทนา คำวงศ์


  3. น.ส.สุทธิลักษณ์ รัตนประยูร


  4. น.ส.ธิดาพร วงศ์บุญ


  5. น.ส.ปรียกัญญ์ เตรียมโพธิ์


  6. น.ส.อารียา แสงเป๋า


  7. ด.ญ.ลักษิกา ทองทรัพย์


  8. ด.ญ.สุธาสินี เสวตรบุตร


  9. ด.ญ.พิสิฏฐา เมฆอัมพร


  10. ด.ญ.ปิยพร ปานนาค


  11. น.ส.ภัควิภา สุทธิยุทธ


  12. น.ส.สุวิดา โทศรีทา


  13. น.ส.กนิษฐา โพธิอุดมสกุล


  14. น.ส.กรกช สุภาเนติรัตน์


  15. น.ส.ปารวัณ พัดมา


  16. น.ส.พรรัตน์ รูปสูง


  17. ด.ญ.ณัฐนรี ชัยพิพัฒน์


  18. น.ส.นุจรี วงศ์พมิตร


  19. ด.ญ.ธมลวรรณ เขตต์เขื่อน


  20. ด.ญ.จรรยาพร วรภักดี

หมายเหตุ :
1.รายชื่อที่ได้ประกาศให้มีสิทธิเข้าร่วมการคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติ ยังไม่รวมถึงนักกีฬาที่ได้รับสิทธิ์จากรายการแข่งขัน All Thailand เซอร์กิต 5 นครราชสีมา
2.ราย ชื่อที่ได้ประกาศให้มีสิทธิเข้าร่วมการคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติเป็นราย ชื่อเบื้องต้น สมาคมฯ ขอสงวนสิทธิการเพิ่มเติมรายชื่อนักกีฬาเข้าร่วมการคัดเลือกตัวนักกีฬาทีม ชาติ
3.รายละเอียดการคัดเลือกตัวนักกีฬา จะประกาศให้ทราบอีกครั้งในวันคัดตัวฯ

วันจันทร์ที่ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2552

ระเบียบการแข่งขัน Bangsaen Championship ครั้งที่ 2

ระเบียบการแข่งขัน Table Tennis BangSaen Championship ครั้งที่ 2

ชิงถ้วยรางวัล นาย สนธยา คุณปลื้ม นายกสมาคมกีฬาจังหวัดชลบุรี
วันที่ 29 สิงหาคมคม – 30 สิงหาคม พ.ศ. 2552 ณ โรงพลศึกษา 1 มหาวิทยาลัยบูรพา

ประเภทการแข่งขัน แบ่งออกเป็น 8 ประเภท ดังนี้
1. ทีมประชาชนทั่วไป จำกัดมือ (หญิงแข่งได้)
2. ทีม 2 คน อายุรวมกันไม่เกิน 30 ปี (หญิงแข่งได้)
3. เยาวชนเดี่ยวชายอายุไม่เกิน 15 ปี
4. เยาวชนหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 15 ปี
5. เยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี
6. เยาวชนหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี
7. เยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 10 ปี
8. เยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 8 ปี

คุณสมบัติผู้เข้าแข่งขัน
1 ประเภทเยาวชน ใช้ พ.ศ.2552 ลบด้วย พ.ศ. เกิด ห้ามเยาวชนทีมชาติ ตั้งแต่ พ.ศ. 2551-ปัจจุบัน
ลงทำการแข่งขัน
2 ประเภทประชาชนจำกัดมือ ห้ามทีมชาติ ตั้งแต่ พ.ศ. 2551 - ปัจจุบัน ลงทำการแข่งขัน

กติกาการแข่งขัน
1 ใช้กติกาของสมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทยปีปัจจุบัน
2 ในกรณีการประท้วงเรื่องคุณสมบัติให้ประท้วงเป็นลายลักษณ์อักษรก่อนการแข่งขันนั้น ๆ


การจัดการแข่งขัน

1 แข่งระบบ 3 ใน 5 เกม แข่งขันแบบแพ้คัดออกทุกประเภท
2 ประเภททีมแบ่งเป็นสายการแข่งขัน และแข่งแบบ เดี่ยว – เดี่ยว – คู่ (มือตัดสิน)
3 ประเภทประชาชนและเยาวชนและนักกีฬาหญิงสามารถลงแข่งขันกับนักกีฬาชายได้
4 ในวันแข่งขันให้เตรียมเอกสารสำเนาบัตรประชาชน ฉบับจริง ติดตัวมาด้วย กรณีไม่มีบัตรประชาชนให้นำสำเนาสูติบัตร พร้อม รูปถ่าย 1 รูป

วันทำการแข่งขัน

วันที่ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2552 เวลา 08.30 - 24.00 น.
(เริ่มทำการแข่งขันประเภททีม และเยาวชนชาย-หญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 15 ปี รอบแรก)
วันที่ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2552 เวลา 08.30-18.00 น.
(เริ่มทำการแข่งขันประเภทเยาชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 8,10 และ 12 ปี รอบแรก และ
ประเภทอื่นๆ รอบสอง ถึงรอบชิงชนะเลิศ

ค่าสมัครแข่งขัน

1. ประเภททีมประชาชนจำกัดมือ 400 บาท
2. ประเภททีม 2 คน อายุรวมกันไม่เกิน 30 ปี 300 บาท
3. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน15 ปี 100 บาท
4. ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 15 ปี 100 บาท
5. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี 100 บาท
6. ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี 100 บาท
7. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 10 ปี 100 บาท
8. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 8 ปี 100 บาท

(สามารถสมัครได้ไม่จำกัดประเภทการแข่งขัน)


รางวัลการแข่งขัน
นักกีฬาที่เข้ารอบแปดคนสุดท้ายมีเกียรติบัตรให้
นักกีฬาที่ชนะการแข่งขันอันดับที่ 1-8 รับดังนี้

1. ประเภททีมประชาชนจำกัดมือ
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 10,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 5,000 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 2,500 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับเกียรติบัตร(4 ตำแหน่ง)

2. ประเภททีม 2 คนอายุรวมกันไม่เกิน30ปี
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 4,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 2,000 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 1,000 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับเกียรติบัตร (4 ตำแหน่ง)

3. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 15 ปี
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 2,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 1,000 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 500 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับเกียรติบัตร (4 ตำแหน่ง)

4. ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 15 ปี
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 2,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 1,000 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 500 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับเกียรติบัตร (4 ตำแหน่ง)

5. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 1,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 800 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 500 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับ เกียรติบัตร (4 ตำแหน่ง)

6. ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 1,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 800 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 300 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับ เกียรติบัตร (4 ตำแหน่ง)

7. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 10 ปี
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 1,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 500 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 300 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับ เกียรติบัตร (4 ตำแหน่ง)

8. ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 8 ปี
ชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 1,000 บาท
รองชนะเลิศ รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 500 บาท
อันดับที่ 3 รับเงินรางวัลพร้อมถ้วยรางวัล 300 บาท (2 ตำแหน่ง)
อันดับที่ 5-8 รับ เกียรติบัตร (4 ตำแหน่ง)


รวมเป็นเงินรางวัลทั้งสิ้น 45,800 บาท (สี่หมื่นสามพันบาทถ้วน)

* หมายเหตุ 1. นักกีฬาที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ, รองชนะเลิศ และอันดับที่ 3 จะต้องอยู่รับรางวัลด้วยตัวเอง
เท่านั้น
อุปกรณ์การแข่งขัน
โต๊ะเทเบิลเทนนิส STIGA สีฟ้า 25 MM
ลูกปิงปอง STIGA สีส้ม ขนาด 40 มิลลิเมตร

เปิดรับสมัคร
ตั้งแต่วันที่ 22 กรกฎาคม – 17 สิงหาคม พ.ศ. 2552( ไม่รับสมัครหน้างาน )
1. ร้อยตรี ธีรวิช ขุมบางลี่ Tel. 081-8339165 Fax . 02-9110805
2. นาย ธนชิต สุขใส Tel. 085-2201185
3. นาย เกียรติก้อง เสริมกิจเสรี Tel 089-8115849 Fax 02-734369

ติดต่อจองห้องพัก
สำนักวิชาการ มหาวิทยาลัยบูรพา
ห้อง 2 เตียง ราคา 400 บาท
ห้อง 3 เตียง ราคา 550 บาท
( ห้องมีจำนวนจำกัดกรุณารีบจองด่วน)
จองล่วงหน้าได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
โทร 038-102297,038-102298
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
นาย ธนชิต สุขใส
085-2201185

วันอังคารที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2552

China Open



Seven players who had negotiated the qualification stage of the Men�s Singles event at the China Open in Tianjin started proceedings in the second round on Friday 14th August 2009 full of hope; when the round was completed it was despair.


All seven suffered defeat in a series of exchanges where in each contest the higher world ranked player prevailed.

It was the end of the road for Chinese Taipei�s Chen Chien-An, Russia�s Grigori Vlassov, England�s Andrew Baggaley, China�s Li Ping, Japan�s Koki Niwa and the Koreans Han Ji Min and Kim Gang Woong.

World Champions Meet
Top seed China�s Wang Hao put an end to any aspirations that Chen Chien-An may have harboured in the contest between the reigning World champion and reigning World Junior champion.

Wang Hao won in four straight games 14-12, 13-11, 11-6, 12-10; whilst Japan�s Kenta Matsudaira, a former owner of the World Junior title, defeated Han Ji Min in one game more.

He won 11-5, 6-11, 11-6, 11-5, 11-4.

Similar Vein
In similar vein Hong Kong�s Cheung Yuk, the no.7 seed, defeated Grigori Vlassov with the loss of only a single game (4-11, 11-7, 11-7, 11-4, 11-5) whilst also in the top half of the draw, Cheung Yuk�s compatriot, Tang Peng, seeded no.10, defeated Andrew Baggaley.

Tang Peng won in six games (7-11, 11-6, 11-6, 9-11, 11-6, 12-10).

Korean Recovery
A six games win for the higher rated player and it was the same for Korea�s Lee Jung Woo who had to recover from a two games to nil defiocit against Koki Niwa. Eventually the tall Korean left handed penholder won 7-11, 8-11, 11-2, 11-3, 11-5, 11-5.

Defeats for five qualifiers in the top half of the draw and reverses for two in the lower half.

End for Li Ping and Kim Gang Woong
China�s fourth seeded Hao Shuai accounted for colleague Li Ping (11-9, 11-3, 8-11, 12-10, 11-7) whilst Austria�s Chen Weixing ended the adventures of Kim Gang Woong.
The Austrian defender with a powerful forehand topspin won 11-6, 9-11, 11-5, 11-8, 11-5.

Same Situation
Success on each occasion for the higher ranked player and it was the same situation in all the other Men�s Singles second round contests.

China�s Ma Lin, seeded no.2 and Wang Liqin, seeded no.3 enjoyed trouble free confrontations.

The former beat Chinese Taipei�s Wu Chih-Chi (6-11, 11-6, 9-11, 11-7, 11-7, 12-10); whilst the latter overcame Poland�s Jakub Kosowski in two games less, he won 11-6, 11-6, 11-6, 11-5.

Japanese Sorrow
In the remaining matches Chinese Taipei�s Chiang Peng-Lung proved too strong for Japan�s Taku Takakiwa, Korea�s eighth seeded Ryu Seung Min was too fast for Japan�s Hidetoshi Oya whilst Chinese Taipei�s Chuang Chih-Yuan, seeded no.6, was to consistent for Seiya Kishikawa, also from Japan.

Sorry for Japan and there was more. China�s Zhang Jike defeated Kazuhiro Chan whilst to conclude proceedings it was success for Hong Kong against Singapore.

Closest Result
Jiang Tianyi defeated Yang Zi in the only second round match to go the full seven games distance. In a titanic struggle Jiang Tianyi prevailed 8-11, 11-7, 11-7, 5-11, 11-5, 5-11, 12-10.


The second round of the Men�s Singles event saw the departure of Koki Niwa but not without a fight; he won the first two games against Lee Jung Woo before experience told and the Korean marched forward.


Ref.:http://www.ittf.com/_front_page/ittf_full_story1.asp?ID=19122&Category=General&Competition_ID

China’s Wang Hao, Ma Lin and Wang Liqin plus Korea’s Ryu Seung Min, the players who have shared the Men’s Singles title at the Olympic Games and World Championships since 2004, are the star names on duty at the China Open in Tianjin, the latest stop on the ITTF Pro Tour.

Play commences on Wednesday 12th August, concluding with the finals on Sunday 16th August 2009.

Wang Hao, Ma Lin and Wang Liqin occupy the respective top three seeded places with Ryu Seung Min in the no.8 spot.

The three Chinese stars formed the outfit that secured gold in the Men’s Team event at the Beijing Olympic Games but for Ryu Seung Min, there was no repeat of the historical achievement in Athens. Ryu Seung Min seeking a return to winning ways in Tianjin.  Photo By: Ayoade Ademakinwa

Out of Form
There was no medal for the Korean in either Beijing at the Olympic Games or at this year’s H.I.S. World Championships in Yokohama; whilst likewise on the ITTF Pro Tour, his results have been below par.

At the moment, having played in four ITTF Pro Tour tournaments in 2009, he stands in 40th place.

Seeds
Hao Shuai is the no.4 seed in the Men’s Singles event, thus completing a quartet of Chinese players holding the leading places; Denmark’s Michael Maze leads the European challenge being seeded no.5 with Chinese Taipei’s Chuang Chih-Yuan seeded no.6 and Hong Kong’s Cheung Yuk, seeded no.7.

Absentees
The notable absentees from the elite of Chinese table tennis are Ma Long and Chen Qi. Ma Long currently occupies the no.1 spot on the ITTF Pro Tour Men’s Singles Standings and is not named in the starting list.

Similarly, in the female events there are celebrated Chinese absentees. Zhang Yining, Guo Yue, Li Xiaoxia and Guo Yan are all missing.

Leads Standings
Heading the list is Liu Shiwen, very much the player in form on the ITTF Pro Tour in 2009. She leads the ITTF Pro Tour Women’s Singles Standings having won at both the Danish Open and the Harmony China Open.

Seeded no.2 is Singapore’s Feng Tianwei with China’s Ding Ning at no.3 and Jiang Huajun at no.4.

Wang Yue Gu, also from Singapore is no.5 with Hong Kong’s Tie Yana seeded no.6, Austria’s Liu Jia at no.7 and Korea’s Dang Yeo Seo at no.8.

Doubles
Meanwhile in the Men’s Doubles event, Singapore’s Gao Ning and Yang Zi occupy the top seeded position with China’s Ma Lin and Wang Liqin, seeded no.2. Hong Kong’s Jiang Huajun and Tie Yana are the no.1 seeds in the Women’s Doubles competition with China’s Ding Ning and Liu Shiwen being seeded no.2.

In the Under 21 Men’s Singles event the respective top two seeds are Japan’s Kenji Matsudaira and England’s Paul Drinkhall with Singapore’s Yu Meng Yu and Romania’s Elizabeta Samara occupying the same positions in the Under 21 Women’s Singles competition.

Qualification
Play starts on Wednesday 12th August 2009 with the qualification stage of both the Men’s Singles and Women’s Singles events.

วันอาทิตย์ที่ 9 สิงหาคม พ.ศ. 2552

Hong Kong Junior Open

Sixteen year old Chen Xi, who earlier in the day had booked his place in the semi-finals of the Boys’ Singles event by beating Chinese Taipei’s Chen Chien-An, the no.1 seed and reigning World Junior champion, brought matters to a conclusion in the Boys’ Team event at the Hong Kong Junior Open on Saturday 8th August 2009.


Chen Xi who sealed victory for China. Photo By: Chin Wai Tak
In three straight games he beat Hong Kong’s Cheung Yat Fung to secure victory for China after Feng Ji had defeated Chiu Chung Hei and Zhou Yu had overcame Wong Chun Ting.
It was yet another emphatic victory for the Chinese teenagers who were never seriously threatened at any stage.
They won every fixture by three matches to nil.
Equally Ruthless
At the semi-final stage they were equally ruthless beating Chinese Taipei by three matches to nil with Chen Chien-An suffering again.
He was beaten by Feng Ji in three straight games after Zhou Yu had recovered from an opening game deficit to defeat Chang Shun-Hung.
The contest concluded with Chen Xi defeating Hung Tzu-Hsiang; however, the rising Chinese Taipei star was tested, the contest going the full five games distance.
Similar Scenario
Meanwhile, in the counterpart semi-final of the Boys’ Team event it was a similar scenario with Hong Kong recording a three-nil victory over the combined team of Japan’s Yuto Higashi, Naoki Matsuda and Egypt’s Omar Assar.
Chiu Chung Hei beat Yuto Higashi in three straight games before Wong Chun Ting posted a close five games success against Omar Assar and Cheung Yat Fung defeated Naoki Matsuda.
Emulated Girls
It was gold for the Chinese boys who in clinching victory emulated their female counterparts, some 15 minutes earlier the Chinese girls had secured the top prize.
Once again the superb Chinese were the champions.

Silver medal in the Boys’ Team event for Chiu Chung Hei (left) and Cheung Yat Fung (right).

วันจันทร์ที่ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2552

ระเบียบการแข่งขัน เทเบิลเทนนิส Family Cup ครั้งที่ 2 12 สิงหาคม 2552

ระเบียบการแข่งขัน เทเบิลเทนนิส family cup ครั้งที่ 2

วัตถุประสงค์ เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ ทั้งภายใน และ ระหว่างครอบครัวนักปิงปอง ด้วยกัน

ประเภทการแข่งขัน
1. ทีมครอบครัว พ่อ-แม่-ลูก ส่งรายชื่อ 2-4 คน (ลูกอายุไม่เกิน 12 ปี )

กติกาการแข่งขัน

คู่ที่ 1 ลูก – ลูก
คู่ที่ 2 พ่อหรือแม่ – พ่อหรือแม่
คู่ที่ 3 พ่อหรือแม่ + ลูก -- พ่อหรือแม่ + ลูก

รอบแรกแบ่งเป็นสาย สายละ 4 ทีม พบกันหมดในสาย จะต้องแข่งจนหมดทั้ง 3 คู่ ชนะ 3-0 ได้ 3 คะแนน ชนะ 2-1 ได้ 2 คะแนน แพ้ 1 – 2 ได้ 1 คะแนน แพ้ 0 – 3 ได้ 0 คะแนน

วันแข่งขัน วันพุธที่ 12 สิงหาคม 2552 สถานที่ แข่งขัน จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

การสมัคร
สมัครที่ หมายเลข 0815506462
ค่าสมัคร ทีมละ 400 บาท
รางวัล อันดับ 1 - 3 ถ้วยรางวัล + ใบประกาศ + ของรางวัล (รางวัลอันดับ 1 - 3 คงไม่ต่างกันมากครับ)

สอบถามรายละเอียดและเสนอแนะได้ที่หมายเลขข้างบนนะครับ

หมายเหตุ หากได้สถานที่ที่ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายสูง มีกี่ทีมก็จัดครับ แต่ถ้าต้องเสียค่าใช้จ่าย คงต้องกำหนดขั้นต่ำ 8 ทีมครับ

วันเสาร์ที่ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2552

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์การแข่งขันกีฬาเทเบิลเทนนิส ตั้งฮั่วเส็ง วันที่ 8-9 ส.ค 2552

โครงการการแข่งขันเทเบิลเทนนิส “ตั้งฮั่วเส็งเทเบิลเทนนิส คัพ ครั้งที่ 7”
วันที่ 8 - 9 สิงหาคม 2552
สถานที่ ณ. Event Hall ชั้น 5 ตั้งฮั่วเส็ง ธนบุรี
ประเภทการแข่งขันแบ่งออกเป็น 5 รุ่น

- ประเภทเดียวรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปีชายหญิงรวม
- ประเภทเดียวรุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ชายหญิงรวม
- ประเภทเดียวรุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ชายหญิงรวม
- ประเภทเดียวรุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี ชายหญิงรวม
- ประเภทรุ่นจำกัดมือทั่วไปชายหญิงรวม

หลักฐานการสมัคร
- สำเนาทะเบียนบ้าน / สำเนาบัตรประชาชน
- สมัครได้ที่เคาน์เตอร์สมาชิกสัมพันธ์ ชั้น 4 สาขาบางลำพู และ ชั้น 2 สาขาธนบุรี

หมายเหตุ ผู้สมัครทุกท่านจะได้รับคูปองการใช้บริการสโมสรเทเบิลเทนนิส ชั้น 11 ฟรี 1 ช.ม ในวันที่สมัคร - 31 ส.ค.52

วันเวลาการแข่งขัน

รอบคัดเลือก
วันเสาร์ที่ 8 สิงหาคม 2552 ตั้งแต่เวลา 09.00 – 18.00 น. ณ. Event Hall ชั้น 5 ตั้งฮั่วเส็ง ธนบุรี

รอบชิงชนะเลิศ
วันอาทิตย์ที่ 9 สิงหาคม 2552 ตั้งแต่เวลา 09.00 – 18.00 น. ณ. Event Hall ชั้น 5 ตั้งฮั่วเส็ง ธนบุรี

รางวัลการแข่งขัน

ประเภทอายุไม่เกิน 10 ปี ชาย – หญิง
- รางวัลชนะเลิศ จะได้รับถ้วยเกียรติยศจากผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร พร้อมของที่ระลึก
- รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 , 2, 3 จะได้รับถ้วยเกียรติยศ พร้อมของที่ระลึก

ประเภทอายุไม่เกิน 12 ปี ชาย – หญิง , อายุไม่เกิน 15 ปี ชาย-หญิง และ อายุเกิน 18 ปี ชาย - หญิง

- รางวัลชนะเลิศ จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 1,500 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศจากผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร พร้อมของที่ระลึก
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1 จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 1,000 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศ พร้อมของที่ระลึก
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 500 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศจาก พร้อมของที่ระลึก
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 3 จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 500 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศจาก พร้อมของที่ระลึก

ประเภทประชาชนทั่วไปชาย

- รางวัลชนะเลิศ จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 3,000 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศจากผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร พร้อมของที่ระลึก
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1 จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 1,500 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศ พร้อมของที่ระลึก - รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2 จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 1,000 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศ พร้อมของที่ระลึก - รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 3 จะได้รับเงินรางวัลมูลค่า 500 บาท พร้อมถ้วยเกียรติยศ พร้อมของที่ระลึก

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ตั้งฮั่วเส็งสองสาขา จุดบริการลูกค้า ชั้น 2 สาขาธนบุรี หรือ 08-1713-6711

โปรโมทเว็บตลาดนัด24


AlertPay