วันเสาร์ที่ 23 มกราคม พ.ศ. 2553

กทม.ผงาดเจ้าทองกีฬานร.ท้องถิ่นสมัย3ติด


ทัพนักตบลูกเด้งเมืองกรุงสุดฮอตคว้า 5 ทองปิดฉากกีฬานร.ท้องถิ่น ครั้งที่ 25 ช่วยเจ้าถิ่น กทม. ครองเจ้าเหรียญทองเป็นสมัยที่ 3 ติดต่อกัน หลังฟันไป 40 เหรียญ ปล่อยให้ ทน.นครราชสีมา ที่ทำได้ 19 ทอง ตามมาเป็นที่ 2 และอันดับ 3 ทน.นนทบุรี มี 17 ทอง เมื่อวันที่ 19 ม.ค. ที่ผ่านมา

การแข่งขันกีฬานักเรียนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ครั้งที่ 25 "กรุงเทพฯเกมส์" ระหว่างวันที่ 10-20 ม.ค. 53 ที่ศูนย์เยาวชนกรุงเทพมหานคร (ไทย-ญี่ปุ่น) ดินแดง และสนามกีฬากรุงเทพมหานคร และเมื่อวันที่ 19 ม.ค. ที่ผ่านมา วันสุดท้ายของการชิงชัยทั้งสิ้น 50 เหรียญทองและยังเป็นทัพนักกีฬา "เจ้าถิ่น" กรุงเทพฯ ที่พาเหรดโกยเหรียญทองเพิ่มได้อีก 7 เหรียญจากเทเบิลเทนนิสและฟุตบอล ส่งผลให้ตารางเหรียญนำโด่งไปที่ 40 ทอง 26 เงิน 25 ทองแดง คว้าเจ้าเหรียญทองเป็นสมัยที่ 3 ติดต่อกัน ที่ 2 ทน.นครราชสีมา 19 ทอง 15 เงิน 11 ทองแดง ที่ 3 ทน.นนทบุรี 17 ทอง 6 เงิน 9 ทองแดง


ลูกเด้งกทม.คว้า5ทองปิดฉากนร.ท้องถิ่น

เทเบิลเทนนิส ที่อาคารเวสน์ 3 ชิง 16 ทอง งานนี้ นักตบลูกเด้งเจ้าภาพ มาแรงกวาดไปถึง 5 ทอง จาก คมกริช แสงเป๋า ชายเดี่ยวอายุ 12 ปี, วิราพร ปานจีน หญิงเดี่ยวอายุ 18 ปี, คมกริช แสงเป๋า, ศิรวิทย์ พวงทิพย์ ชายคู่อายุ 12 ปี, อนนต์ ประสิทธิ์ตราไพศาล, บารมี อินทร์พรหม ชายคู่อายุ 14 ปี และจาก นันทิชา วงทอง, จิตสุภา ศิริไทย หญิงคู่อายุ 14 ปี


อรวรรณเจ๋งดวล10นาทีซิวทอง

ด้านการแข่งขันรุ่น 12 ปีหญิง ระหว่าง "น้องทิพย์" อรวรรณ พาระนัง จากเทศบาลนครนครราชสีมา ที่คว้าไปแล้ว 2 ทองจากคู่ผสม กับ หญิง ลงดวลกับคู่ปรับเก่า พัชรินทร์ เนตรชมภู เทศบาลนครภูเก็ต ในการแข่งขันชิงแชมป์ประเทศไทย พัชรินทร์ พ่ายให้กับ อรวรรณ มาแล้ว ส่งผลให้ นักตบลูกเด้งสาวนครราชสีมา เล่นแบบไม่กดดันเปิดเกมเร็วและเสิร์ฟเน้นทิศทาง ใช้เวลาเพียงแค่ 10 นาทีเอาชนะ พัชรินทร์ ไปอย่างง่ายดาย 3-0 เกม 11-6, 11-6, 11-3 ซิวทองที่ 3 ให้กับตัวเอง เหรียญทองแดง ด.ญ.นลินา ดอกบัว (ทน.เชียงใหม่), ด.ญ.กมลชนก เสวตรบุตร (ทม.ระนอง)


หลังแข่ง อรวรรณ เผยว่าพอใจกับผลงานการแข่งขันกีฬานักเรียนเทศบาลครั้งแรก ทำได้ตามเป้า 3 เหรียญทองหลังจากนี้เตรียมไปแข่งกีฬานักเรียนที่ จ.สุรินทร์ และกีฬาแห่งชาติที่ จ.เพชรบูรณ์ หลังจากนั้นจะเดินทางไปฝึกที่ประเทศจีน ในเดือนเมษายน ประมาณ 2 เดือน ซึ่งโรงเรียนเทศบาล 4 เพาะชำ จะสนับสนุนกีฬาเทเบิลเทนนิส จะส่งนักกีฬาไปฝึกที่จีนเกือบทุกปีและปีนี้ตนได้รับเลือกให้ไปฝึกถือเป็นโอกาสที่ดีและจะพยายามเก็บเกี่ยวประสบการณ์จากการฝึกซ้อมมาให้มากที่สุดเพื่อนำมาพัฒนาฝีมือของตัวเองต่อไป


ส่วนผลรุ่นอื่นๆ มีดังนี้ ชายเดี่ยว อายุ 12 ปี ทอง ด.ช.คมกริช แสงเป๋า (กรุงเทพฯ) เงิน ด.ช.กฤษณะไชยพรม (ทน.เชียงใหม่) ทองแดง ด.ช.กฤษฎายุทธ แก้วยะรัตน์ (ทน.หาดใหญ่), ด.ช.วรสิทธิ์ หวังดังกลาง (ทน.นครราชสีมา)


ชายเดี่ยว อายุ 14 ปี ทอง ด.ช.ธนุส เมืองนก (ทน.นครปฐม) เงิน ด.ช.อัมฤทธิ์ ป.สุวรรณ (กรุงเทพมหานคร) ทองแดง ด.ช.พงศกร คุณประเสริฐ (ทม.ศรีราชา), ด.ช.ภัทรพงศ์ เสาเหล็ก (ทม.นครนายก) หญิงเดี่ยว อายุ 14 ปีทอง ด.ญ.กรชนก สุขหอม (ทม.ระนอง) เงิน ด.ญ.มนัสชนก มะโนวงค์ (ทน.นครลำปาง) ทองแดง ด.ญ.อัญตรา นามมา (ทม.ท่าโขลง) ด.ญ.จริญญา ประมวลศิลป์ (ทน.ภูเก็ต)


ชายเดี่ยว อายุ 16 ปี ทอง นายศตพร เจิมปลั่ง (ทม.บางมูลนาก) เงิน นายสดายุ มาพูนธนะ (ทน.นครราชสีมา) ทองแดง ด.ช.ชนะ พังงา (ทม.พนัสนิคม) ด.ช.พงศ์พล เลิศมงคล (กรุงเทพฯ) หญิงเดี่ยว ทอง ด.ญ.ธมลวรรณ เขตต์เขื่อน (ทม.พนัสนิคม) เงิน ด.ญ.สิริพร สามหมอ (ทน.นครราชสีมา) ทองแดง เพียงดาว มีกลิ่น (ทม.บางมูลนาก) สุธาวดี อุปแก้ว (ทน.นครปฐม)


ชายเดี่ยว อายุ 18 ปี ทอง กรกช สมบูรณ์ (ทม.แพร่) เงิน ณัฐพร นิลพานิช (ทน.นครราชสีมา) ทองแดง สราวุฒิ หงส์ทอง (ทม.ราชบุรี) ธีระวัฒน์ นนสินชัย (กรุงเทพมหานคร) หญิงเดี่ยว ทอง น.ส.วิราพร ปานจีน (กรุงเทพฯ) เงิน ป้อมลฎา พันลำเนา (ทน.อุดรธานี) ทองแดง ธิดารัตน์ ไพรวัลย์ (ทน.นครปฐม) สุมลฑา อุดมสวัสดิ์ (ทม.ตะกั่วป่า)


ชายคู่ อายุ 12 ปี ทอง ด.ช.คมกริช แสงเป๋า-ด.ช.ศิรวิทย์ พวงทิพย์ (กรุงเทพฯ) เงิน ด.ช.กฤษฎายุทธ แก้วยะรัตน์- ด.ช.กรวิชญ์ หนูแสง (ทน.หาดใหญ่) ทองแดง ด.ช.ศิรวิทย์ เนียมสวรรค์-ด.ช.ณัชพล เชื้อสุวรรณ์ (ทม.บางมูลนาก) ด.ช.วรสิทธิ์ หวังดังกลาง-ด.ช.คณิศร นนทบุตร (ทน.นครราชสีมา) หญิงคู่ อายุ 12 ปี ทอง ด.ญ.อรวรรณ พาระนัง-ด.ญ.พชรพร หมั่นเที่ยง (ทน.นครราชสีมา) เงิน ด.ญ.กมลชนก เสวตรบุตร-ด.ญ.นทีกานต์ อธิมุตติกุล (ทม.ระนอง) ทองแดง ด.ญ.สริภัทร ไพรดี-ด.ญ.อรพรรณ แสงฉาย (กรุงเทพฯ) ด.ญ.พัชรินทร์ เนตรชมภู-ด.ญ.รติรมย์ แก้วชมภู (ทม.ภูเก็ต)


ชายคู่ อายุ 14 ปี ทอง ด.ช.อนนต์ ประสิทธิ์ตราไพศาล- ด.ช.บารมี อินทร์พรหม (กรุงเทพมหานคร) เงิน ด.ช.ธนุส เมืองนก-ด.ช.เขมชาติ ไขพันดุง (ทน.นครปฐม) ทองแดง ด.ช.ณัฐพล แตกกระโทก-ด.ช.ฐาปกรณ์ นันทิกุล (อบจ.นครราชสีมา) ด.ช.กิตติศักดิ์ กัลยา-ด.ช.เจตนิพัทธ์ จันเทียะ (ทน.นครราชสีมา)


หญิงคู่ อายุ 14 ปี ทอง ด.ญ.นันทิชา วงทอง-ด.ญ.จิตสุภา ศิริไทย (กรุงเทพฯ) เงิน ด.ญ.อทิตยา ทองฝอย-ด.ญ.กัลยรัตน์ สื่อยรรยงศิริ-(ทน.นครราชสีมา) ทองแดง ด.ญ.อรระวี จันทร์ศิลป์-ด.ญ.ธัญญาลักษณ์ อยู่อินทร์ (อบจ.เชียงราย) ด.ญ.กาญจนี รอดสุข-ด.ญ.ศิริกัญญา ประกอบจิตร (ทต.ท่าใหม่)


ชายคู่ อายุ 16 ปี ทอง สดายุ มาพูนธนะ-ชนะ สื่อยรรยงศิริ (ทน.นครราชสีมา) เงิน ด.ช.ศตพร เจิมปลั่ง-ด.ช.อาทิตย์ ศรีบุศกร (ทม.บางมูลนาก) ทองแดง ด.ช.พงศ์พล เลิศมงคล-ด.ช.ภานุพงศ์ ประเสริฐสังข์ (กรุงเทพฯ) ด.ช.ทศวรรษ จันทพงษ์- ด.ช.ชนะ พังงา (ทม พนัสนิคม) หญิงคู่ อายุ 16 ปี ทอง ด.ญ.ธมลวรรณ เขตเขื่อน-เบญจรัตน์ จันทร์แย้ม (ทม.พนัสนิคม) เงิน ด.ญ.ดวงตะวัน พรหมสุวรรณ์-หทัยรัตน์ ไทยนรินทร์ (ทน.หาดใหญ่) ทองแดง ด.ญ.สิริพร สามหมอ-หนึ่งฤทัย ณรงค์สระน้อย (ทม.นครราชสีมา) เพชรลักษณ์ ขุมบางลี่-ด.ญ.ปิยะดา ชุมสูงเนิน (กรุงเทพฯ)


ชายคู่ อายุ 18 ปี ทอง กรกช สมบูรณ์-กฤษฎา เสนาธรรม (ทม.แพร่) เงิน ตระการ เส็งเจริญ-จักรกฤษณ์ จิติราช (ทน.นครปฐม) ทองแดงธีระวัฒน์ นนสินชัย-กฤชฌัท บูรณะพิมพ์ (กรุงเทพฯ) สุพจน์ บาดกระโทก-อนันตชัย บัวทอง (อบจ.นครราชสีมา)
หญิงคู่ อายุ 18 ปี ทอง ด.ญ.ทิพา ประสิทธิรัมย์-ด.ญ.ทิวา ประสิทธิรัมย์ (ทม.บางมูลนาก) เงิน น.ส.วิราพร ปานจีน-ด.ญ.ประภาพร วงษ์มงคล (กรุงเทพฯ) ทองแดง ด.ญ.กาญติมา ปัญญทิพย์-ด.ญ.สุมลฑา อุดมสวัสดิ์ (ทม.ตะกั่วป่า), เบญจวรรณ ลาภโชค-พิกุล ทองสถิต (อบจ.ชัยภูมิ)

1 ความคิดเห็น: