ขอเชิญชวนเพื่อนๆร่วมกันให้ข่าวสารกีฬาปิงปองได้ที่นี้ครับ http://sportpingpong.blogspot.com/2009/06/blog-post.html

แล้วผมจะนำขึ้นเว็บ Blog ให้เพื่อนๆคนอื่นๆได้ชมกันครับ



วันศุกร์ที่ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2553

ประกาศคัดเลือกตัวนักกีฬาเยาวชนทีมชาติประจำปี 2553


สมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย ประกาศให้มีการคัดเลือกตัวเยาวชนทีมชาติไทย ประจำปี 2553 ระหว่างวันที่ 8-9 และ 11-12 มีนาคม 2553 ณ โรงยิมฯ มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต (RBAC) เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันรายการเยาวชนชิงแชมป์อาเซียน, รายการเยาวชนชิงแชมป์เอเชียและรายการยูธโอลิมปิกเกมส์ โซนเอเชีย โดยให้ นักกีฬาที่ได้รับสิทธิ์รายงานตัวพร้อมแจ้งสโมสรสังกัด ภายในวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2553 ที่ทำการสมาคมฯ ในวันจันทร์ถึงวันศุกร์ ช่วงเวลาระหว่าง 14.00 น.-18.00 น. นี้

สมาคมเทเบิลเทนนิสแห่งประเทศไทย ได้กำหนดช่วงเวลาการคัดเลือกตัวนักกีฬาเยาวชนทีมชาติไทย ประจำปี 2553 ระหว่างวันที่ 8-9 และ 11-12 มีนาคม 2553 ณ โรงยิมฯ มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต (RBAC) เพื่อเป็นตัวแทนประเทศไทย เข้าร่วมการแข่งขันรายการสำคัญ อาทิเช่น รายการเยาวชนชิงแชมป์อาเซียน ณ กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ระหว่างวันที่ 3 – 7 มิถุนายน 2553, รายการเยาชนชิงแชมป์เอเชีย ณ ประเทศไทย ระหว่างวันที่ 21 – 25 กรกฎาคม 2553 และรายการยูธโอลิมปิกเกมส์ โซนเอเชีย ณ กรุงเทพฯ ประเทศไทย ระหว่างวันที่ 2 – 4 มิถุนายน 2553 นี้

จากการที่สมาคมฯ ได้ประกาศ หลักเกณฑ์ผู้มีสิทธิ์คัดเลือกตัวนักกีฬาเยาวชนทีมชาติประจำปี และ หลักเกณฑ์ผู้มีสิทธิ์คัดเลือกตัวนักกีฬาเยาวชนทีมชาติ(ยูธโอลิมปิกเกมส์ โซนเอเชีย) นักกีฬาผ่านหลักเกณฑ์ดังกล่าวตามรายชื่อดังนี้

นักกีฬาชายที่ได้รับสิทธิ์คัดเลือกตัวนักกีฬาเยาวชนทีมชาติประจำปี 2553

1 คมปราชญ์ มณีธรรม
2 ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล
3 สุชาติ พิทักษ์กุลศิริ
4 นันทสุทธิ์ ลีลายุทธ
5 ยศวรรษ ไพสิฐวิโรจน์
6 ธนพล สันติวัฒนธรรม
7 พีรพล คุณประเสริฐ
8 อุดมรักษ์ ปรางทอง
9 กษิดิศ ตันติวิวัฒนพันธ์
10 คมกริช แสงเป๋า
11 นิธิพัฒน์ พิมพ์รัตน์
12 ราชลักษณ์ จันทร์ผ่องแสง
13 ศิรวิทย์ พวงทิพย์
14 ศตพร เจิมปลั่ง
15 แม็ก พวงศรี
16 คำรน หิรัณยศิริ
17 ณัฐวัฒน์ เจริญกิตติภัทร
18 พงษ์ธีรัช กนกากร
19 ณัฐวุฒิ เทพวงค์
20 มนตริพรรธน์ นิธิเบญญาภิสมัย
21 จิรภาส เจตน์จรุงกิจ
22 พีรณัฐ ทิพยมณฑล
23 ศรายุทธ ตันเจริญ

นักกีฬาหญิงที่ได้รับสิทธิ์คัดเลือกตัวนักกีฬาเยาวชนทีมชาติประจำปี 2553

1 อารียา แสงเป๋า
2 ลักษิกา ทองทรัพย์
3 สุธาสินี เสวตรบุตร
4 พิสิฏฐา เมฆอัมพร
5 ปิยพร ปานนาค
6 ภัควิภา สุทธิยุทธ์
7 ธมลวรรณ เขตต์เขื่อน
8 กนิษฐา โพธิอุดมสกุล
9 ณัฐนรี ชัยพิพัฒน์
10 รัตนาภรณ์ รัตนวงศา
11 อภิชญา การบรรจง
12 อรวรรณ พาระนัง
13 จรัญญาณี มิ่งละกุล
14 แคทรียา พวงศรี
15 มนต์อัปสร สฤษดิ์อภิรักษ์
16 กรกช สุภาเนติรัตน์
17 อัญมณี ฮงหลี
18 ภาวิณี ฤทธิ์ธงชัยเลิศ
19 ณัฐพร ศุภสันติ
20 ลักขณาสิริ คงเดช

นักกีฬาชายที่ได้รับสิทธิ์คัดเลือกตัวนักกีฬาเยาวชนทีมชาติ รายการยูธโอลิมปิกเกมส์ โซนเอเชีย

1 สุชาติ พิทักษ์กุลศิริ
2 ธนพล สันติวัฒนธรรม
3 กษิดิศ ตันติวิวัฒนพันธ์
4 พีรพล คุณประเสริฐ
5 ศตพร เจิมปลั่ง
6 แม็ก พวงศรี
7 พงษ์ธีรัช กนกากร
8 จิรภาส เจตน์จรุงกิจ

วันอาทิตย์ที่ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2553

First Stage of Proceedings Negotiated Without Alarm by Top Seeds


Omar Bedair safely through to the main draw in Cairo  Photo By: Karl Jindrak

In the group stage of the Girls’ Singles and Cadet Girls’ events at the Egypt junior Open in Cairo, the leading players all emerged in first place in their respective groups.

In the Boys’ and Cadet Boys’ Singles competitions it was exactly the same scenario, the leading players were never threatened and the host nation having cause to celebrate.

Both 17 year old Khalid Assar and 15 year old Omar Bedair, the respective no.2 and no.8 seeded players emerged in first place in the groups; furthermore, neither was troubled, neither conceded a single game.

Similar Vein
Equally, Poland’s Robert Floras, the no.1 seed, progressed with surrendering and individual game as did Germany’s Arne Holter, seeded no.3 and Russia’s Philipp Kuimov, seeded one place below.

In similar vein the next four seeds all finished in top place in their groups.

Success came the way of Germany’s Tran Le Vu, Canada’s Pierre-Luc Theriault and Croatia’s Luka Fucec; none was seriously troubled.

One Exception
Furthermore, with one exception, it was the same lower down the ranks; the highest rated player in the group finished in top place.

The one exception was the defeat of Poland’s Konrad Kulpa by Hong Kong’s Li Hon Ming; the latter won a close five games duel before defeating Kuwait’s Hamad Abdullah to secure first place in the group. Konrad Kulpa progressed in second place to the main draw.

Seeds in Form
Similarly in the Cadet Boys’ Singles event, the top four players all progressed; the only exception of note being top seed, Italy’s Leonardo Mutti who withdrew from the event.

Singapore’s Clarence Chew, Hong Kong’s Hung Wah Tak and Daryl Hung, all enjoyed comfortable victories as did Hong Kong’s Li Hon Ming, Singapore’s Tay Jit Kat and Lam Siu Hang, also from Hong Kong.

Defeat but qualification
However, for the no.8 seed, Egypt’s Shady Magdy there was defeat. He was beaten by Singapore’s Chau Jia Liang.

The Singaporean won the group with Shady Magdy in second place; both progressed to the main draw.

วันเสาร์ที่ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2553

ทัพ “ศรีปทุม” ครองเจ้าทอง “แม่โดมเกมส์”



การ แข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 37 “แม่ โดมเกมส์” ที่ ม.ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต มหาวิทยาลัยศรีปทุม (2 ทอง 2 เงิน 2 ทองแดง) ครองตำแหน่งเจ้าทอง เฉือน “เกริก” (2 ทอง 2 เงิน 1 ทองแดง) แค่เหรียญทองแดง
สรุปผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 37 “แม่โดมเกมส์”  ม.ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
1   เทเบิลเทนนิส - ทีม - ชาย
Event เหรียญ สถาบัน นักกีฬา
ทีมชาย ทอง มหาวิทยาลัยเกริก ยุทธนา ทับบุญมี
สุริยะ ประเสริฐศรี
ธนวันต์ รู้คงประเสริฐ
ทีมชาย เงิน มหาวิทยาลัยศรีปทุม กิตติพงศ์ ดงกลาง
สิทธิโชค วิภาวัฒนกุล
เสกพงษ์ ยมจินดา
ทีมชาย ทองแดง มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต เรืองศักดิ์ ชูเชิด
เครือทิพย์ ทองอยู่
สุชานนท์ ถนัดผ่อง
ทีมชาย ทองแดง มหาวิทยาลัยกรุงเทพ รัฐกร อภิวัฒนศร
ศิวรานนท์ นพคุณ
ชนกานต์ อุดมศิลป์
2   เทเบิลเทนนิส - ทีม - หญิง
Event เหรียญ สถาบัน นักกีฬา
ทีมหญิง  ทอง มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย พรรัตน์ รูปสูง
ชลันธร พูลปัญญาวงศ์
สุชาดา กุลตันติกร
ทีมหญิง  เงิน จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อุษณี ทวีสัตย์
นงนุช อรชร
ภัทริน วงศ์บางโพ
ทีมหญิง  ทองแดง มหาวิทยาลัยศรีปทุม ลลิดา อริยพูลพงศ์
นุจรี วงค์พมิตร
จิรวดี จันทร์ตรา
ทีมหญิง  ทองแดง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เกศกนก โลสันเทียะ
วิสุตา สบายดี
นิธิพร สกุลลิ่มสุวรรณ
3   เทเบิลเทนนิส - บุคคลเดี่ยวมือ1 - ชาย
Event เหรียญ สถาบัน นักกีฬา
 บุคคลเดี่ยวมือ1 ทอง มหาวิทยาลัยรามคำแหง Jingyan Ma
 บุคคลเดี่ยวมือ1 เงิน มหาวิทยาลัยเกริก สุริยะ ประเสริฐศรี
 บุคคลเดี่ยวมือ1 ทองแดง มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต เรืองศักดิ์ ชูเชิด
 บุคคลเดี่ยวมือ1 ทองแดง มหาวิทยาลัยกรุงเทพ รัฐกร อภิวัฒนศร
4   เทเบิลเทนนิส - บุคคลเดี่ยวมือ1 - หญิง
Event เหรียญ สถาบัน นักกีฬา
  เทเบิลเทนนิส - บุคคลเดี่ยวมือ1 ทอง อุษณี ทวีสัตย์
  เทเบิลเทนนิส - บุคคลเดี่ยวมือ1 เงิน มหาวิทยาลัยนเรศวร ศุภลักษณ์ เขียวแก้ว
  เทเบิลเทนนิส - บุคคลเดี่ยวมือ1 ทองแดง มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย พรรัตน์ รูปสูง
  เทเบิลเทนนิส - บุคคลเดี่ยวมือ1 ทองแดง มหาวิทยาลัยเกริก สร้อยสุดา มีกลิ่น
5   เทเบิลเทนนิส - บุคคลคู่คู่ที่1 - ชาย
Event เหรียญ สถาบัน นักกีฬา
บุคคลคู่คู่ที่1 ทอง มหาวิทยาลัยเกริก ยุทธนา ทับบุญมี
สุริยะ ประเสริฐศรี
บุคคลคู่คู่ที่1 เงิน มหาวิทยาลัยศรีปทุม สิทธิโชค วิภาวัฒนกุล
เสกพงษ์ ยมจินดา
บุคคลคู่คู่ที่1 ทองแดง  มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ชนกานต์ อุดมศิลป์
รัฐกร อภิวัฒนศร
บุคคลคู่คู่ที่1 ทองแดง มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต เรืองศักดิ์ ชูเชิด
เครือทิพย์ ทองอยู่
6   เทเบิลเทนนิส - บุคคลคู่คู่ที่1 - หญิง
บุคคลคู่คู่ที่1 ทอง มหาวิทยาลัยศรีปทุม นุจรี วงค์พมิตร
วิลาสินี จันทร์เรือง
บุคคลคู่คู่ที่1 เงิน มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ชลันธร พูลปัญญาวงศ์
พรรัตน์ รูปสูง
บุคคลคู่คู่ที่1 ทองแดง  มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ อัครยา สองสมุทร
ธิดารัตน์ วงษ์หิรัญ
บุคคลคู่คู่ที่1 ทองแดง มหาวิทยาลัยศรีปทุม จิรวดี จันทร์ตรา
ลลิดา อริยพูลพงศ์
7   เทเบิลเทนนิส - คู่ผสม คู่ที่1 - หญิง
Event เหรียญ สถาบัน นักกีฬา
คู่ผสม คู่ที่1 ทอง มหาวิทยาลัยศรีปทุม นุจรี วงค์พมิตร
ธนวัฒน์ วิภาวัฒนกุล
คู่ผสม คู่ที่1 เงิน มหาวิทยาลัยเกริก สร้อยสุดา มีกลิ่น
ยุทธนา ทับบุญมี
คู่ผสม คู่ที่1 ทองแดง  จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ยศพล ไพสิฐวิโรจน์
อุษณี ทวีสัตย์
คู่ผสม คู่ที่1 ทองแดง มหาวิทยาลัยศรีปทุม เสกพงษ์ ยมจินดา
วิลาสินี จันทร์เรือง

โปรโมทเว็บตลาดนัด24


AlertPay